IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> หลวงพ่ออุดม
เรตติ้ง 1 V
มาวิน
โพสต์ Aug 23 2010, 03:36 PM
โพสต์ #1

Newbie
ภาพประจำกลุ่ม
*

กลุ่ม : สมาชิก
หมายเลขสมาชิก : 2,189

หลวงพ่ออุดมจารตะกรุดเองทุกดอกครับ สมาธิท่านมั่นคงมาก เป็นพระที่มีเมตาสูง และจิตท่านบริสุทธิสังเกตุจากหน้าท่านสิครับ คราวหน้าไปต้องเอากล้องไปด้วยเพราะเค๊ามียันต์แบบที่ยังไม่ม้วนให้ดูจะๆ จะได้รูว่าข้างในลงอะไร ส่วนดีทางไหนถามพี่เมธดูนะครับ

คุณ มาวิน ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Dec 8 2010, 04:16 AM
Go to the top of the page

+Quote Post
5 หน้า V   1 2 3 > »   
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
มนัส
โพสต์ Aug 23 2010, 05:32 PM
โพสต์ #2

Advanced Member

กลุ่ม : คนเฝ้าสวน
จาก : กรุงเทพฯ
หมายเลขสมาชิก : 16

อืม....รบกวนขอขยายความหน่อยครับ...

อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติม...

.......และผูกพัน.........

--------------------
...ความสำคัญไม่ได้อยู่ที่มีเวลาให้เขามากแค่ไหน แต่อยู่ที่เวลาที่ให้นั้นเป็นอย่างไรมากกว่า....
...หากแม้เวลาที่ให้นั้นมีน้อย ก็ขอให้ทุกนาทีที่มีอยู่เป็นช่วงเวลาที่ดี....
...เพื่อเป็นความทรงจำที่ดีที่มีให้แก่กัน....

+Quote Post
fatman
โพสต์ Aug 23 2010, 06:24 PM
โพสต์ #3

Newbie
*

หมายเลขสมาชิก : 2,200

ผมก็สงสัยครับ..ใครรู้ช่วยบอกที...ได้กุศลดีนะครับ

+Quote Post
ภาฅิน
โพสต์ Aug 23 2010, 07:03 PM
โพสต์ #4

หมายเลขสมาชิก : 598

QUOTE(มาวิน @ Aug 23 2010, 03:36 PM) *
หลวงพ่อท่านอาพาทจารตะกรุดไม่ได้เสกก็ไม่ไหวแต่มีตะกรุดออกมาใหม่อีกแปลว่าอะไร

QUOTE(fatman @ Aug 23 2010, 06:24 PM) *
ผมก็สงสัยครับ..ใครรู้ช่วยบอกที...ได้กุศลดีนะครับ

ผมว่าจารหรือไม่จาร จะเสกหรือไม่เสก ก็ไม่ได้เกี่ยวกับเว๊ปสวนขลังนี่ครับ emotion_036.gif emotion_036.gif emotion_036.gif

+Quote Post
zero2
โพสต์ Aug 23 2010, 07:41 PM
โพสต์ #5

หมายเลขสมาชิก : 441

แว่วว่าของเก่าคงค้างที่เก็บไว้......ถ้าไม่แน่ใจก็เลือกอย่างอื่นก็น่าจะได้อยู่นะค
รับ....แต่ให้แน่จริงๆต้องถามหลวงพ่อเองเลยครับ.....

ส่วนตัวผมเคยเจอหลวงพ่อที่หอวัตถุมงคล....บางครั้งท่านมานั่งพักผ่อนคุยกับญาตโยมที่
นี่ครับ

+Quote Post
เจ้าหนูเอสซี่
โพสต์ Aug 23 2010, 09:52 PM
โพสต์ #6

กลุ่ม : สมาชิกถาวร
หมายเลขสมาชิก : 81

QUOTE(เด็กด่านฯ @ Aug 23 2010, 07:03 PM) *
ผมว่าจารหรือไม่จาร จะเสกหรือไม่เสก ก็ไม่ได้เกี่ยวกับเว๊ปสวนขลังนี่ครับ emotion_036.gif emotion_036.gif emotion_036.gif

ก้อจริงนะครับ

แล้วสวนขลังไปเกี่ยวไรด้วยอ่ะครับ

ยอดไม้ต้องอ่อนโยน ยอดคนต้องอ่อนน้อม

+Quote Post
คุง
โพสต์ Aug 23 2010, 10:17 PM
โพสต์ #7

กลุ่ม : สมาชิกถาวร
จาก : อ.เมือง จ.ปทุมธานี
หมายเลขสมาชิก : 40

ในความคิดเห็นผมนะครับ

ประเด็นแรก .......เรื่องนี้ไม่ได้เกี่ยวกับเวปสวนขลัง เพราะพี่เบญฯ ไม่ได้เป็นกรรมการวัด 55+

ประเด็นที่สอง......ถ้าศรัทธาหลวงปู่ในอิทธิคุณความขลัง ก็ไปกราบท่าน หรือไปเยี่ยมท่านหากท่านอาพาธ แต่ถ้าต้องการเช่าวัตถุมงคลเพื่อบำรุงวัด บำรุงพระศาสนาก็เช่าไปเถิดครับ เพราะมันก็เกิดประโยชน์

+Quote Post
Pig_Never_Die
โพสต์ Aug 24 2010, 02:24 AM
โพสต์ #8

หมายเลขสมาชิก : 582

เมื่อกี้ก็ไปเจอข้อความประมาณเนี้ยที่เวปรวมพลคนรักวัดสามง่าม คนเดียวกันหรือเปล่าครับ อยากรู้ทำไมไม่ถามหลวงพ่อดูล่ะครับผม

"หมื่นรู้ มิสู้ปล่อยวาง"

+Quote Post
มาวิน
โพสต์ Aug 24 2010, 05:20 AM
โพสต์ #9

Newbie
*

หมายเลขสมาชิก : 2,189

ผมต้องกราบขมาหลวงพ่ออุดมก่อนครับ หากสิ่งที่ผมได้รับของมูลมามันไม่จริง ก็เป็นปาบติดตัวผมไป ใครที่รู้จริงถามหลวงพ่อมาแล้วก็รบกวนมาให้ความกระจ่างหน่อย ผมได้ข่าวว่าของออกก็ไปวัดเลยไม่ได้คิดอะไร ผมไปมาแล้วไปมาเองครับแต่ไม่ได้ถามหลวงพ่อแล้วก็ไม่ได้เช่า
ขอตอบคำถามว่าสวนขลังเกี่ยวอะไร สวนขลังก็เป็นเหมือนเวทีสาธารณะครับเป็นที่พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ธรรมดาของระบบประชาธิปไตยต้องมีคนคิดเหมือนและคิดต่าง ไม่อยากให้แตกแยก ขอโทษชาวสวนด้วย
อีกนัยหนึ่งผมว่าทุกคนมีความเกี่ยวข้องซึ่งกันและกันครับไม่งั้นคงไม่เข้ามาอ่านกระท
ู้นี้ และคงไม่เข้ามาในเวปนี้ มันเป็นกรรมลิขิต
ผมเชื่อในสิ่งศักดิ์มาตลอดชีวิต เชื่อเรื่องเวรกรรม เคารพบุคคลและสถานที่ทุกที่ไปครับ

+Quote Post
ปื๊ดปู่นนท์
โพสต์ Aug 24 2010, 05:38 AM
โพสต์ #10

หมายเลขสมาชิก : 193

หัวกระทู้ถามสั้นไป ไม่บอกเล่าถึงรายละเอียด ทำให้เข้าใจผิดเพราะแปลไปได้หลายความหมาย

ในความรู้สึกส่วนตัวของผม ยังเชื่อว่าวัดพิชัยสงคราม ไม่น่าจะนำวัตถุมงคลที่ไม่ผ่านหลวงพ่อมาออกจำหน่าย

หลวงพ่อยังอยู่ เพียงแต่อาพาธ ท่านยังรับรู้เรื่องราวความเป็นไปภายในวัดได้ ใครจะกล้าทำ

ถ้าตอนนี้ยังมีให้บูชาที่หอวัตถุมงคล ผมเชื่อว่าเป็นของเก่าที่หลวงพ่อท่านทำเอาไว้ครับ

แล้วร่ายคาถามหาเวท.................ปลุกเครื่องวิเศษทุกสิ่งสรรพ์
ว่านยา ผ้าประเจียดมงคลนั้น..........ตะกรรุดโทนน้ำมันอันเรืองฤทธิ์
เดชะพระเวทอันเชี่ยวชาญ.............เครื่องอานกลิ่งได้ดังใครบิด
แล้วตั้งกองอัคคีทั้งสี่ทิศ................เอาเครื่องวางกลางมิดในกองไฟ
เปลวลุกคึกคักไม่ขาดสาย.............ชั้นแต่เส้นด้ายหาไหม้ไม่
จึงเอาพระภควัมที่ทำไว้................ใส่ขันสำริดประสิทธิมนต์
ในขันนั้นใส่น้ำมันหอม...................เสกพร้อมเป่าลงไปสามหน
พระนั้งขึ้นได้ในบันดล....................น้ำมันนั้นทานทนทั้งทุบตี
ล่องหนจังงังกำบังครบ..................อุปเทห์เลห์จบ เป็นถ้วนถี่
ปลุกเครื่องเสร็จพลันอัญชลี.............อ่านมนต์เรียกผีพวกภูติพราย

+Quote Post
nui
โพสต์ Aug 24 2010, 07:28 AM
โพสต์ #11

หมายเลขสมาชิก : 837

QUOTE(ปื๊ดปู่นนท์ @ Aug 24 2010, 05:38 AM) *
หัวกระทู้ถามสั้นไป ไม่บอกเล่าถึงรายละเอียด ทำให้เข้าใจผิดเพราะแปลไปได้หลายความหมาย

ในความรู้สึกส่วนตัวของผม ยังเชื่อว่าวัดพิชัยสงคราม ไม่น่าจะนำวัตถุมงคลที่ไม่ผ่านหลวงพ่อมาออกจำหน่าย

หลวงพ่อยังอยู่ เพียงแต่อาพาธ ท่านยังรับรู้เรื่องราวความเป็นไปภายในวัดได้ ใครจะกล้าทำ

ถ้าตอนนี้ยังมีให้บูชาที่หอวัตถุมงคล ผมเชื่อว่าเป็นของเก่าที่หลวงพ่อท่านทำเอาไว้ครับ

เห็นด้วยกับท่านปื๊ดฯ อย่างแรงครับ
emotion_027.gif emotion_027.gif emotion_027.gif

+Quote Post
เบญริสา
โพสต์ Aug 24 2010, 07:35 AM
โพสต์ #12

กลุ่ม : เจ้าของสวน
จาก : 306/55 ซ.ทับสุวรรณ ถ.อโศก-ดินแดง แขวง/เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400
หมายเลขสมาชิก : 4

ต้องขอรบกวนให้ คุณเด็กสถานีรถไฟ ซึ่งเป็นกรรมการของวัดพิชัยสงคราม ออกมาตอบข้อสงสัยของคุณมาวิน และชาวสวนฯท่านอื่นๆค่ะ...

สวนขลังฯ เป็นสื่อกลางให้กับท่านที่ไม่สามารถไปบูชาที่วัดได้ และไม่สะดวกด้วยประการทั้งปวง

และไม่มีอำนาจถึงกับไปเป็นนายทุนสร้างอะไรให้กับวัดหรอกค่ะ (ได้ยินข่าวลือมาเหมือนกัน)...

ตลอดจนไม่ได้เป็นกรรมการของวัดนี้ด้วยค่ะ...

ร้องเพลง "รอ" ด้วยกันค่ะ...

ขอบคุณค่ะ...

<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

อุปสรรคคือของขวัญ...

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

ติดต่อพี่เดือนได้ที่นี่ค่ะ.............................................

http://www.suankhlang.com/ipb//index.php?showtopic=209

+Quote Post
Guest_พริกไท_*
โพสต์ Aug 24 2010, 09:33 AM
โพสต์ #13

Guests

QUOTE(มาวิน @ Aug 23 2010, 03:36 PM) *
หลวงพ่อท่านอาพาทจารตะกรุดไม่ได้เสกก็ไม่ไหวแต่มีตะกรุดออกมาใหม่อีกแปลว่าอะไร

ถามได้ตรงจุดดี แล้วก็ห้วนดีด้วย

มีตะกรุดออกมาใหม่แปลว่าอะไร...??? ใครไม่ตอบผมตอบให้

แปลว่า...ตะกรุดที่ออกมาใหม่เอาไว้ให้คนที่เขาเชื่อถือหรือนับถือได้เช่าบูชาไปใช้
ใครที่ไม่เช่าหรือไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร ไม่ต้องเช่า

สวนขลังไม่ได้สร้างมีสมาชิกมาฝากข่าวก็ส่งข่าวต่อ แปลว่าอย่างนี้
เมื่อไม่เข้าใจก็ไปถามที่วัดได้ อย่างนี้ก็แปลได้
รุ่นเก่าที่ออกมาก่อนหน้านี้มันแพงก็เลยออกรุ่นใหม่ในขณะที่หลวงพ่ออุดมยังหายใจอยู่
มาให้ผู้เลิ่อมใสเอาไปใช้ จะแปลอย่างนี้ได้มั๊ย

QUOTE(มาวิน @ Aug 24 2010, 05:20 AM) *
ผมต้องกราบขมาหลวงพ่ออุดมก่อนครับ หากสิ่งที่ผมได้รับของมูลมามันไม่จริง ก็เป็นปาบติดตัวผมไป ใครที่รู้จริงถามหลวงพ่อมาแล้วก็รบกวนมาให้ความกระจ่างหน่อย ผมได้ข่าวว่าของออกก็ไปวัดเลยไม่ได้คิดอะไร ผมไปมาแล้วไปมาเองครับแต่ไม่ได้ถามหลวงพ่อแล้วก็ไม่ได้เช่า
ขอตอบคำถามว่าสวนขลังเกี่ยวอะไร สวนขลังก็เป็นเหมือนเวทีสาธารณะครับเป็นที่พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ธรรมดาของระบบประชาธิปไตยต้องมีคนคิดเหมือนและคิดต่าง ไม่อยากให้แตกแยก ขอโทษชาวสวนด้วย
อีกนัยหนึ่งผมว่าทุกคนมีความเกี่ยวข้องซึ่งกันและกันครับไม่งั้นคงไม่เข้ามาอ่านกระท
ู้นี้ และคงไม่เข้ามาในเวปนี้ มันเป็นกรรมลิขิต
ผมเชื่อในสิ่งศักดิ์มาตลอดชีวิต เชื่อเรื่องเวรกรรม เคารพบุคคลและสถานที่ทุกที่ไปครับ

ไม่ชอบใจก็อย่าไปเช่าเลยเชื่อผมเถอะ จะทำให้จิตตกและศรัทธาที่เคยมีเสื่อมถอยลงได้
จริงแล้วศรัทธานี่เป็นเรื่องสำคัญ ถ้ามันลดน้อยถอยหายไป อะไรก็ไม่ขลังแล้วหละ

........................................ด้วยรัก...

+Quote Post
ภาฅิน
โพสต์ Aug 24 2010, 10:10 AM
โพสต์ #14

QUOTE(พริกไท @ Aug 24 2010, 09:33 AM) *
ถามได้ตรงจุดดี แล้วก็ห้วนดีด้วย

มีตะกรุดออกมาใหม่แปลว่าอะไร...??? ใครไม่ตอบผมตอบให้

แปลว่า...ตะกรุดที่ออกมาใหม่เอาไว้ให้คนที่เขาเชื่อถือหรือนับถือได้เช่าบูชาไปใช้
ใครที่ไม่เช่าหรือไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร ไม่ต้องเช่า

สวนขลังไม่ได้สร้างมีสมาชิกมาฝากข่าวก็ส่งข่าวต่อ แปลว่าอย่างนี้
เมื่อไม่เข้าใจก็ไปถามที่วัดได้ อย่างนี้ก็แปลได้
รุ่นเก่าที่ออกมาก่อนหน้านี้มันแพงก็เลยออกรุ่นใหม่ในขณะที่หลวงพ่ออุดมยังหายใจอยู่
มาให้ผู้เลิ่อมใสเอาไปใช้ จะแปลอย่างนี้ได้มั๊ย

ไม่ชอบใจก็อย่าไปเช่าเลยเชื่อผมเถอะ จะทำให้จิตตกและศรัทธาที่เคยมีเสื่อมถอยลง
ได้จริงแล้วศรัทธานี่เป็นเรื่องสำคัญ ถ้ามันลดน้อยถอยหายไป อะไรก็ไม่ขลังแล้วหละ

........................................ด้วยรัก...

เห็นด้วยครับ ศรัทธาเป็นเรื่องสำคัญครับ ชอบก็เช่าบูชาไป ถ้าไม่ชอบก็เลี่ยงๆ ครับ
ใครจะทำปลอมหรือทำเสริมก็ปล่อยให้เป็นเวรกรรมของเค้าไป สมมตินะครับว่า ที่ไป
เห็นเป็นของเสริมหรือไม่ผ่านการปลุกเสกหลวงพ่อ แล้วมีคนเช่าไปก็ถือเป็นกรรมของ
เค้าที่ไปพบเจอ เหมือนกับที่ท่านมาวินว่านั่นแหละครับ เราได้พูด ได้คุยกันก็เป็นกุศล
หรือเป็นกรรมที่ต้องมาพบกันอีก (กรรมลิขิต) เป็นทั้งกรรมดีและกรรมไม่ดีก็สุดแล้วแต่
วาสนาแต่ปางก่อนครับผ๊ม

+Quote Post
พ่อเนื้อหอม
โพสต์ Aug 24 2010, 02:36 PM
โพสต์ #15

หมายเลขสมาชิก : 982

QUOTE(มาวิน @ Aug 24 2010, 05:20 AM) *

อ่านแล้ว งง เห็นว่า ไปที่วัดมาเอง แล้วทำไม ไม่ถามหลวงพ่อเอง จะใช้คนอื่น ให้มาตอบข้อสงสัยของตัวเองทำไม

จะโพสเพื่อต้องการอะไร งงว่ะ

ไร้วาสนาอย่าขอพร บุญมาดวงดีได้เงินทอง หากความรวยขอกันได้ โลกนี้ไม่มีคนจน

+Quote Post
xxxx
โพสต์ Aug 24 2010, 02:44 PM
โพสต์ #16

Member
**

หมายเลขสมาชิก : 67

เมื่อวันอาทิตย์ 22 ส.ค. 53 พึ่งไปกราบท่านมาเองครับ ดูท่านเเข็งแรงมากขึ้นครับ
ไปดูวัตถุมงคลมา มีให้บูชาหลายอย่างครับ

1.พระปิดตา มี 2522
2.เหรียญ หลายรุ่น
3.ผ้ายันต์
4.ตะกรุดผ้ายันต์ 50 บาท
5. ตะกรุด4มหา ตะกรุดโทน ตะกรุดคู่แฝด ตะกรุดพระเจ้า16พระองค์ (4อย่างนี้ เจ้าหน้าที่บอกว่า ลพ.อุดม พึ่งทำลงมาให้บูชาครับสดๆเลยมีอยูจำนวนหนึ่งครับ)
6.มีดหมอ และอื่นๆครับ

และที่ทำอยู่ เหรียญเสมา, สิงห์กะลาแกะ (สวยมากครับ) ออกพรรษาครับ

ขอบคุณครับ

..............................................

ขออภัยข้อมูลบางส่วนถูกแก้ไข

................................ด้วยรัก...

+Quote Post
เด็กสถานีรถไฟ
โพสต์ Aug 24 2010, 03:32 PM
โพสต์ #17

หมายเลขสมาชิก : 1,028

[size="3"]item_annouce.gif ขอโทษทีครับ ชาวสวนขลัง ที่เพิ่งออกมาตอบ พอดีไม่ว่างงานยุ่งครับ ที่จริงแล้วหลวงพ่อ หายป่วยแล้วครับ ถ้าใครสงสัยว่าตะกรุดหลวงพ่อไม่ได้เขียนเอง ไม่ต้องบูชาไปครับ เพราะถ้าคุณไม่มั่นใจ ไม่มีประโยชน์อะไร แต่ผมในฐานะเป็นลูกศิษย์ขอยืนยัน แบบเต็มร้อยครับว่าหลวงพ่อจารเองทุกดอกครับ ถ้าคุณบูชาจากหอวัตถุมงคลของวัดตรงๆ และที่ฝากพี่เบญ บูชา เมื่อก่อนยังไม่ไปผ่าตัด ท่านบอกว่าจะหยุดพักแล้วเพราะร่างกายไม่อำนวย และหลังจากผ่าตัดแล้ว ท่านดีขึ้นมาก และ หลังจากหลวงพ่อพักฟื้นแล้ว ท่านบอกว่าต้องจารตะกรุดอีก เพราะจะได้มีเงินมาพัฒนาวัดอีก เพราะรายได้ส่วนใหญ่มาจากตะกรุดของท่านที่ให้บูชากัน ถ้า คุณมาวิน สงสัย คุณถือตะกรุดมาหาผมได้เลยครับ ถามหาผม ผมจะพาคุณเข้าหาหลวงพ่อ และคุณถามหลวงพ่อเองเลยว่าใช่ลายมือท่านหรือไม่ แต่อย่ามาเสียดายของทีหลังนะครับ ผมไม่ใช้ให้ หรือจะมาเลือกตะกรุดในตู้วัดก็ได้ ถือไปพร้อมกันเลยไปถามท่าน ตอนทำบุญคล้ายวันเกิดท่าน ที่บอกคนไม่มากนั้นเพราะทางวัด ไม่บอกเกจิท่านอื่นเหมือนทุกปี เพราะกลัวท่านเหนื่อยมาก ต้องมารับแขก เพราะเพิ่งผ่าตัดบายพาสมา ขนาดนั้นท่านก็เหนื่อยพอสมควร สำหรับลูกศิษย์ที่นับถือหลวงพ่อจริงๆ หลวงพ่อจารตะกรุด ออกมา ใหม่มี 16 พระองค์ ตะกั่ว 4 มหา คู่แฝด โทนใหญ่ ผู้ที่ไม่เชื่อในองค์หลวงพ่อ ไม่ต้องบูชาครับ ปัญหาที่เกิดมานี้เกิดจากการเสียผลประโยชน์ ของบุคคล บางกลุ่มที่ไม่หวังดีกับวัด แจ้งเรื่องไปตามที่ต่างๆ ว่ากรรมการวัดเป็นไปต่างๆนา มีสมาชิกสวนขลัง บางท่านอยู่ในนั้นด้วย คณะกรรมการวัด ไม่ได้เหลือน้อยลง มีแค่คนเดียวออกไป เพราะไม่มีใครคบด้วย และก็เพิ่มจนเต็มแล้ว ตอนนี้ตอนเย็นๆท่านจะมานั่งคุยกับพระในวัด ดูการสร้างเขื่อนหน้าวัดบ้าง แต่ที่ไม่ให้พบท่านเพราะบางท่านเอาแผ่นไปให้จาร ไม่ยอมบูชา ขนาดหลวงพ่อนอนที่โรงพยาบาลบนเตียงยังเอาแผ่นให้ท่านจารเลยคิดดูชิครับ ไม่คิดทำบูญ แต่อยากได้ของ สมาชิกชาวสวนขลังครับ ที่มั่นใจในหลวงพ่ออุดม ผมการันตี 100 เปอร์เซ็นต์ว่าตะกรุดหลวงพ่ออุดม ทุกดอกท่านจารเองหมดครับ emotion_078.gif อ้อ และประมาณอีก 2-3 เดือน หลวงพ่อก็ออกนั่งปรกตามที่ต่างๆแล้ว

+Quote Post
golfy
โพสต์ Aug 24 2010, 03:54 PM
โพสต์ #18

หมายเลขสมาชิก : 832

สาธุ......

จะแจงตีดาบไว้ปราบศึก.......................ตรองตรึกหาเหล็กไว้หนักหนา
ได้เสร็จสมอารมณ์ตามตำรา...................ท่านวางไว้มหาศาตราคม
เอาเห็กยอดเจดีย์มหาธาตุ.....................ยอดปราสาททวารนาประสม
เหล็กขนันผีพรายตายทั้งกลม..................เหล็กตรึงโลงตรึงปั้นลมสลักเพชร
หอกสำริดกริซทองแดงพระแสงหัก............เหล็กปฎักสลักประตูตะปูเห็ด
พร้อมเหล็กเบญพรรณกัลเม็ด...................เหล็กบ้านพร้อมเสร็จทุกสิ่งแท้
เอาเหล็กไหลเหล็กหล่อบ่อพระแสง...........เหล็กกำแพงน้ำพี้ทั้งแร่เหล็ก
ทองคำสำริดนากอะแจ..........................เงินที่แท้ชาติเหล็กทองแดงดง

+Quote Post
ภาฅิน
โพสต์ Aug 24 2010, 04:00 PM
โพสต์ #19

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่ออุดม ครับ

+Quote Post
คุณจริงใจ
โพสต์ Aug 24 2010, 04:42 PM
โพสต์ #20

www.ch98.weloveshopping.com

หมายเลขสมาชิก : 1,170

QUOTE(เด็กสถานีรถไฟ @ Aug 24 2010, 03:32 PM) *
[size="3"]item_annouce.gif ขอโทษทีครับ ชาวสวนขลัง ที่เพิ่งออกมาตอบ พอดีไม่ว่างงานยุ่งครับ ที่จริงแล้วหลวงพ่อ หายป่วยแล้วครับ ถ้าใครสงสัยว่าตะกรุดหลวงพ่อไม่ได้เขียนเอง ไม่ต้องบูชาไปครับ เพราะถ้าคุณไม่มั่นใจ ไม่มีประโยชน์อะไร แต่ผมในฐานะเป็นลูกศิษย์ขอยืนยัน แบบเต็มร้อยครับว่าหลวงพ่อจารเองทุกดอกครับ ถ้าคุณบูชาจากหอวัตถุมงคลของวัดตรงๆ และที่ฝากพี่เบญ บูชา เมื่อก่อนยังไม่ไปผ่าตัด ท่านบอกว่าจะหยุดพักแล้วเพราะร่างกายไม่อำนวย และหลังจากผ่าตัดแล้ว ท่านดีขึ้นมาก และ หลังจากหลวงพ่อพักฟื้นแล้ว ท่านบอกว่าต้องจารตะกรุดอีก เพราะจะได้มีเงินมาพัฒนาวัดอีก เพราะรายได้ส่วนใหญ่มาจากตะกรุดของท่านที่ให้บูชากัน ถ้า คุณมาวิน สงสัย คุณถือตะกรุดมาหาผมได้เลยครับ ถามหาผม ผมจะพาคุณเข้าหาหลวงพ่อ และคุณถามหลวงพ่อเองเลยว่าใช่ลายมือท่านหรือไม่ แต่อย่ามาเสียดายของทีหลังนะครับ ผมไม่ใช้ให้ หรือจะมาเลือกตะกรุดในตู้วัดก็ได้ ถือไปพร้อมกันเลยไปถามท่าน ตอนทำบุญคล้ายวันเกิดท่าน ที่บอกคนไม่มากนั้นเพราะทางวัด ไม่บอกเกจิท่านอื่นเหมือนทุกปี เพราะกลัวท่านเหนื่อยมาก ต้องมารับแขก เพราะเพิ่งผ่าตัดบายพาสมา ขนาดนั้นท่านก็เหนื่อยพอสมควร สำหรับลูกศิษย์ที่นับถือหลวงพ่อจริงๆ หลวงพ่อจารตะกรุด ออกมา ใหม่มี 16 พระองค์ ตะกั่ว 4 มหา คู่แฝด โทนใหญ่ ผู้ที่ไม่เชื่อในองค์หลวงพ่อ ไม่ต้องบูชาครับ ปัญหาที่เกิดมานี้เกิดจากการเสียผลประโยชน์ ของบุคคล บางกลุ่มที่ไม่หวังดีกับวัด แจ้งเรื่องไปตามที่ต่างๆ ว่ากรรมการวัดเป็นไปต่างๆนา มีสมาชิกสวนขลัง บางท่านอยู่ในนั้นด้วย คณะกรรมการวัด ไม่ได้เหลือน้อยลง มีแค่คนเดียวออกไป เพราะไม่มีใครคบด้วย และก็เพิ่มจนเต็มแล้ว ตอนนี้ตอนเย็นๆท่านจะมานั่งคุยกับพระในวัด ดูการสร้างเขื่อนหน้าวัดบ้าง แต่ที่ไม่ให้พบท่านเพราะบางท่านเอาแผ่นไปให้จาร ไม่ยอมบูชา ขนาดหลวงพ่อนอนที่โรงพยาบาลบนเตียงยังเอาแผ่นให้ท่านจารเลยคิดดูชิครับ ไม่คิดทำบูญ แต่อยากได้ของ สมาชิกชาวสวนขลังครับ ที่มั่นใจในหลวงพ่ออุดม ผมการันตี 100 เปอร์เซ็นต์ว่าตะกรุดหลวงพ่ออุดม ทุกดอกท่านจารเองหมดครับ emotion_078.gif อ้อ และประมาณอีก 2-3 เดือน หลวงพ่อก็ออกนั่งปรกตามที่ต่างๆแล้ว

กระจ่างครับ

+Quote Post

5 หน้า V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

Copyright © 2006-2009 Suankhlang.com All Right Reserved
19th April 2014 - 07:37 PM