IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> พระผงหลวงพ่อคูณ รุ่นกูทำเอง แซยิด71, อยากทราบราคาครับ ขอบคุณครับ
predsomed
โพสต์ Mar 23 2011, 07:46 PM
โพสต์ #1

Member
ภาพประจำกลุ่ม
**

กลุ่ม : สมาชิก
หมายเลขสมาชิก : 637

อยากทราบราคาพระเครื่องรุ่นนี้ครับ
เพราะว่าเห็นว่าสร้างน้อยครับ และ
กดพิมพ์ในโบสถ์ และมีตระกรุดด้วย
ไม่รู้ว่า ห้าหลัก หรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณมากครับ

--------------------
ศรัทธา>>
ลดความอยาก สร้างแรงศรัทธา แล้วจิตจะนิ่ง ไม่ทุกข์
Go to the top of the page

+Quote Post

Start new topic
คำตอบ (1 - 6)
poo
โพสต์ Mar 24 2011, 11:49 AM
โพสต์ #2

Advanced Member

กลุ่ม : สมาชิกถาวร
หมายเลขสมาชิก : 65

เข้าใจว่า 5 หลักนี่น่าจะเป็นจำนวนจัดสร้างครับ ฟังว่าแปดหมื่นกว่าองค์
ฟังว่าสร้างไปเสกไปครับแบบทำเองที่วัด แรกๆ ราคาแรงจัดน่าดู emotion_041.gif

ปล่อยมันเป็นความลับปิดผนึกใจไว้ เธอคงมาหลอกหลอนได้แค่ตอนหลับตา
ฉันล็อคกุญแจขังอดีตไว้ตั้งวันนั้น จะไม่มีใครรู้ว่ายังลืมเธอไม่ได้

+Quote Post
predsomed
โพสต์ Mar 24 2011, 10:25 PM
โพสต์ #3

Member
**

QUOTE(poo @ Mar 24 2011, 11:49 AM) *
เข้าใจว่า 5 หลักนี่น่าจะเป็นจำนวนจัดสร้างครับ ฟังว่าแปดหมื่นกว่าองค์
ฟังว่าสร้างไปเสกไปครับแบบทำเองที่วัด แรกๆ ราคาแรงจัดน่าดู emotion_041.gif

แปดหมื่นจริงๆก็เยอะนะครับ
ผมนึกว่าน้อยกว่านั้นครับ
แต่อยากทราบราคาจริงๆครับ
ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ครับ
วอนตอบทีครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ศรัทธา>>
ลดความอยาก สร้างแรงศรัทธา แล้วจิตจะนิ่ง ไม่ทุกข์

+Quote Post
poo
โพสต์ Mar 25 2011, 08:38 PM
โพสต์ #4

มีพี่โทรมาท้วงข้อมูลผมครับ
แจ้งว่าจำนวนที่จัดสร้างได้ไม่ถึงแปดหมื่นตามที่ตั้งไว้ครับ
อยู่ประมาณหลักหมื่นต้นๆครับ สำหรับจำนวน
ต้องขออภัยในข้อมูลด้วยนะครับ emotion_041.gif

ปล่อยมันเป็นความลับปิดผนึกใจไว้ เธอคงมาหลอกหลอนได้แค่ตอนหลับตา
ฉันล็อคกุญแจขังอดีตไว้ตั้งวันนั้น จะไม่มีใครรู้ว่ายังลืมเธอไม่ได้

+Quote Post
ปื๊ดปู่นนท์
โพสต์ Mar 26 2011, 05:28 AM
โพสต์ #5

กลุ่ม : คนเฝ้าสวน
หมายเลขสมาชิก : 193

บางข้อมูลแจ้งว่าได้แค่20000องค์เท่านั้นครับ จากที่ตั้งใจจะสร้างจำนวนพระธรรมขันธ์84000องค์ item_annouce.gif

แล้วร่ายคาถามหาเวท.................ปลุกเครื่องวิเศษทุกสิ่งสรรพ์
ว่านยา ผ้าประเจียดมงคลนั้น..........ตะกรรุดโทนน้ำมันอันเรืองฤทธิ์
เดชะพระเวทอันเชี่ยวชาญ.............เครื่องอานกลิ่งได้ดังใครบิด
แล้วตั้งกองอัคคีทั้งสี่ทิศ................เอาเครื่องวางกลางมิดในกองไฟ
เปลวลุกคึกคักไม่ขาดสาย.............ชั้นแต่เส้นด้ายหาไหม้ไม่
จึงเอาพระภควัมที่ทำไว้................ใส่ขันสำริดประสิทธิมนต์
ในขันนั้นใส่น้ำมันหอม...................เสกพร้อมเป่าลงไปสามหน
พระนั้งขึ้นได้ในบันดล....................น้ำมันนั้นทานทนทั้งทุบตี
ล่องหนจังงังกำบังครบ..................อุปเทห์เลห์จบ เป็นถ้วนถี่
ปลุกเครื่องเสร็จพลันอัญชลี.............อ่านมนต์เรียกผีพวกภูติพราย

+Quote Post
poo
โพสต์ Mar 28 2011, 01:56 AM
โพสต์ #6

QUOTE(ปื๊ดปู่นนท์ @ Mar 26 2011, 05:28 AM) *
บางข้อมูลแจ้งว่าได้แค่20000องค์เท่านั้นครับ จากที่ตั้งใจจะสร้างจำนวนพระธรรมขันธ์84000องค์ item_annouce.gif

จากองค์นี้ก็รันเลขไปห้าหลักแล้ว emotion_041.gif

+Quote Post
predsomed
โพสต์ Mar 28 2011, 05:43 PM
โพสต์ #7

Member
**

ของผมหลักร้อยเองครับ

คุณ predsomed ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Mar 31 2011, 12:47 PM

ศรัทธา>>

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

Copyright © 2006-2009 Suankhlang.com All Right Reserved
30th July 2014 - 02:01 PM