IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> หลวงพ่อผา วัดไตรสามัคคี สมุทรปราการ
ตี๋ เพชรกำแพง
โพสต์ Aug 18 2009, 09:28 PM
โพสต์ #1

Advanced Member
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : สมาชิก
จาก : .
หมายเลขสมาชิก : 588

ไฟล์ที่แนบมา  IMG0694A.jpg ( 54.36กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด: 8

ไฟล์ที่แนบมา  IMG0695A.jpg ( 36.84กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด: 6

หลวงพ่อผา เมตตามอบให้ ด้วยความเอ็นดูครับ
ท่านเสกให้อยู่นานพอควรเลยครับ
Go to the top of the page

+Quote Post
3 หน้า V   1 2 3 >  
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
เบญริสา
โพสต์ Aug 19 2009, 01:13 AM
โพสต์ #2

กลุ่ม : เจ้าของสวน
จาก : 306/55 ซ.ทับสุวรรณ ถ.อโศก-ดินแดง แขวง/เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400
หมายเลขสมาชิก : 4

มีญาติผู้ใหญ่เล่าให้ฟังว่า ท่านเป็นพระดีองค์หนึ่งค่ะ...

วานน้องตี๋มาเล่าเรื่องหลวงพ่อให้พี่ๆเพื่อนฟังด้วยนะจ้ะ...

--------------------
<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

อุปสรรคคือของขวัญ...

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

ติดต่อพี่เดือนได้ที่นี่ค่ะ.............................................

http://www.suankhlang.com/ipb//index.php?showtopic=209

+Quote Post
Jay
โพสต์ Aug 19 2009, 08:50 AM
โพสต์ #3

กลุ่ม : สมาชิกถาวร
หมายเลขสมาชิก : 44

QUOTE(ตี๋ เพชรกำแพง @ Aug 18 2009, 09:28 PM) *
หลวงพ่อผา เมตตามอบให้ ด้วยความเอ็นดูครับ
ท่านเสกให้อยู่นานพอควรเลยครับ

เยี่ยมเลยครับ

+Quote Post
Jay
โพสต์ Aug 19 2009, 08:50 AM
โพสต์ #4

หมายเลขสมาชิก : 44

QUOTE(เบญริสา @ Aug 19 2009, 01:13 AM) *
มีญาติผู้ใหญ่เล่าให้ฟังว่า ท่านเป็นพระดีองค์หนึ่งค่ะ...

วานน้องตี๋มาเล่าเรื่องหลวงพ่อให้พี่ๆเพื่อนฟังด้วยนะจ้ะ...

emotion_087.gif รอฟังด้วยครับ

+Quote Post
magic
โพสต์ Aug 19 2009, 11:57 AM
โพสต์ #5

หมายเลขสมาชิก : 59

+Quote Post
โพสต์ Aug 19 2009, 12:06 PM
โพสต์ #6

หลวงพ่อผาองค์นี้ ตอนผมไปกราบท่านนะครับ พระระดับพระครูนะครับ แต่จำวัดห้องเก็บของอะครับท่านบอกว่าสบายดี
แต่ท่านหูไม่ค่อยดีอะครับ เวลาจะสนทนาก็ต้องว่ากันเสียงดังครับ ส่วนประวัติอันนี้ไม่ทราบเหมือนกันคงต้องอาศัยสมาชิกท่านอื่นโพส นะครับ ส่วนผมก็จะตามสืบๆให้ได้รู้จักเกียติคุณกัน แต่ดีไม่ดีอย่างไรคนแถวนั้นก็นับถือท่านมาก มะวานไปร้านส้มตำ
เห็นในร้ามีผ้ายันต์หลวงพ่อผาบูชาอยู่

+Quote Post
โพสต์ Aug 23 2009, 11:42 PM
โพสต์ #7

หลวงพ่อผา แห่งวัดไตรสามัคคี ท่านเป็นพระที่จัดได้ว่าเป็นพระแท้ๆที่น่ากราบไหว้รูปนึงในปัจจุบัน เพราะหากใครไปที่วัด จะเห็นท่านหมั่นทำกิจของสงฆ์เป็นประจำ นั่นคือ ออกบิณฑบาตร กวาดลานวัด ทำวัดสวดมนต์ พระขนาดเจ้าอาวาสนะครับ ใครผ่านไปแถวนั้น แวะเข้าไปกราบได้ครับ เส้นไปปากน้ำ อยู่ทางขวามือ เข้าทางก่อนถึงช้างสามเศียร หรือจะเลยไป เข้าทางปากทางเข้า ก็ยังได้อยู่ซ้ายมือครับ

คุณ ตี๋ เพชรกำแพง ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Aug 23 2009, 11:42 PM

+Quote Post
โพสต์ Aug 25 2009, 05:07 PM
โพสต์ #8

หลวงพ่อผา ฐานธมฺโม วัดไตรสามัคคี ช้างสามเศียร สมุทรปราการ
เมื่อวันเสาร์ ที่ 6 ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสเข้าไปกราบนมัสการหลวงพ่อผา แห่งวัดไตรสามัคคี
เมื่อเข้าไปถึงวัด บรรยากาศในวัดร่มรื่นมากเจริญตามากเลยครับ
แต่ว่าผมไม่เคยพบหลวงพ่อมาก่อนเพียงแค่รุ้จักแต่ชื่อเท่านั้นและเข้าไปถาวพระที่กวาด
ลานวัดอยู่
ท่านบอกว่าหลวงพ่อผา ท่านอยู่ในวิหารหลวงพ่อโสธร กำลังเก็บของอยู่ พ่อไปถึงปรากฏว่าพระระดับ
เจ้าอาวาสเป็นถึงพระครูจะอยู่และจำวัดในห้องเก็บของที่คับแคบ ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกใดใด
เห็นมีเพียงทีวีเก่าๆอยู่ หนึ่งเครื่อง เลยคลานเข้าไปกราบท่านท่านหูไม่ค่อยดี เลยต้องพูดเสียงดังหน่อย
พอกราบท่านเสร็จ ท่านถามว่ามาทำไม ผมก็ตอบท่านว่ามากราบหลวงพ่อครับ พร้อมส่งหนังเสือให้ท่าน 2 ผืน
และพูดว่าหลวงพ่อช่วยเมตตาลงหนังเสือให้ด้วยครับ หลวงพ่อหัวเราะเสียงดังท่านหันหลังไปแล้วก้มลงจาร
สังเกตุท่านลงอักขระแต่ละตัวนานมากเห็นท่านว่าคาถาค่อยๆทีละตัวนานมากพอลงเสร็จท่านก
็ปลุกเสกให้นานทีเดียว
ท่านเสกเสร็จท่านก็ล้วงที่กระเป๋าอังษะหยิบเหรียญเสมาย้อนยุคให้มา 1 องค์
ผมยื่นซองให้ท่าน ท่านไม่รับครับ ท่านบอกให้เอาไปใช้ ไม่ใด้ขาย ผมเห็นความเมตตาของท่านต่อผมแล้วอดปลื้มใจไม่หาย
ท่านมีเมตตามากครับ ถึงแม้ท่านจะไม่เด่นไม่ดังเท่าเกจิอาจารย์หลายๆรูป แต่ที่ผมเห็นในแววตาท่าน
คือความมีเมตตาและการให้ไม่ยึดติด ท่านให้ทั้งๆที่ท่านไม่เคยรู้จักผมมาก่อนและผมเพิ่งไปกราบท่านเป็นครั้งแรก
ท่านยังเมตตาต่อผมขนาดนี้ ผมยื่นซองให้ท่านท่านก็ไม่รับ สนทนากับท่านสักพักก็กราบลาท่าน
พอดีเดินผ่านศาลาที่ศาลามีตู้บริจากเลยนำเงินในซองหยอดตู้ เลยได้ของดีแถมได้บุญอีกอย่างนี้เรียกว่าคุ้มครับ
ออกจากวัดตรงไปที่ตลาดสำโรงนำหนังเสือไปใส่หลอดติดตัวครับ
(เอามาจากที่ผมเคยโพสไว้ในคนรักมีด)

คุณ ตี๋ เพชรกำแพง ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Aug 25 2009, 05:08 PM

+Quote Post
เด็กบางเลน
โพสต์ May 25 2010, 04:05 PM
โพสต์ #9

Newbie
*

หมายเลขสมาชิก : 1,953

ผมเดยได้ยินชื่อเสียงของท่านมานานแล้ว วันนี้มีโอกาสได้เข้ามาอ่านกระทู้เก่าๆเจอเรื่องราวของท่าน ถือว่าเป็นโชคดีของผมที่ได้รู้เรื่องราวความเมตตาของท่านเพิ่มขึ้น ทราบว่าเหรียญของท่านหายากและมีคนเคยเจอประสบการณ์กันมานักต่อนัก อยากทราวว่าวัดท่านเดินทางไปยากไหมครับ และถ้าจะเข้าพบท่านมีช่วงเวลาไหมครับ อยากไปกราบท่านสักทีครับ

+Quote Post
โพสต์ May 27 2010, 08:39 PM
โพสต์ #10

QUOTE(เด็กบางเลน @ May 25 2010, 04:05 PM) *
ผมเดยได้ยินชื่อเสียงของท่านมานานแล้ว วันนี้มีโอกาสได้เข้ามาอ่านกระทู้เก่าๆเจอเรื่องราวของท่าน ถือว่าเป็นโชคดีของผมที่ได้รู้เรื่องราวความเมตตาของท่านเพิ่มขึ้น ทราบว่าเหรียญของท่านหายากและมีคนเคยเจอประสบการณ์กันมานักต่อนัก อยากทราวว่าวัดท่านเดินทางไปยากไหมครับ และถ้าจะเข้าพบท่านมีช่วงเวลาไหมครับ อยากไปกราบท่านสักทีครับ

เดินทางนั้นง่ายมากครับ ตั้งต้นที่สำโรงครับ หรือ นั่งรถสายอะไรก็ได้ที่ไปสำโรง-ปากน้ำ ครับหรือลงตรงคาร์ฟูสำโรง แล้วนั่งวินมอไซค์ไป ก็ได้ครับ บอกเขาว่าไปวัดไตรสามัคคี ถึงวัดท่านก็ถามพระลูกวัดก็ได้ครับ คนในวัดเรียกท่านว่าท่านอาจารย์
เหรียญย้อนยุคท่านน่าใช้มากครับ มวลสารก็เป็นชนวนเหรียญรุ่นแรกๆและแผ่นจารย์ ยันต์ ต่างๆที่ท่านสำเร็จครับ

+Quote Post
RECON
โพสต์ Nov 29 2010, 01:52 AM
โพสต์ #11

Newbie
*

หมายเลขสมาชิก : 894

ครั้งที่แล้วไปที่วัด ท่านยังกวาดลานวัดเช่นเดิมครับ

ปล รถของผมใช้งานมาเจ็ดปีแล้ว ท่านเจิมรถให้ตั้งแต่ที่ซื้อมาวันแรกๆเลยครับ ยังไม่มีอุบัติเหตุร้ายแรง เจ็ดปีทีแล้วตอนนั้นผมยังไม่รู้จักหลวงพ่อผาเลยครับ แต่คนแถวบ้านแนะนำให้ไปหาท่านและให้ท่านเจิมรถให้

เป็นบุญที่ได้เมตตาจากท่านครับ

+Quote Post
ton333
โพสต์ Dec 29 2010, 02:36 PM
โพสต์ #12

หมายเลขสมาชิก : 1,517

ท่านกำลังจะออกรูปหล่อรุ่นแรกเร็วๆนี้นะครับ มาแจ้งให้ทราบครับ

+Quote Post
โพสต์ Dec 29 2010, 05:22 PM
โพสต์ #13

งั้นผมต้อง รีบวิ่งแล้วครับ จะรีบไปเก็บๆๆๆๆๆๆ

+Quote Post
ton333
โพสต์ Dec 29 2010, 06:07 PM
โพสต์ #14

QUOTE(ตี๋ เพชรกำแพง @ Dec 29 2010, 05:22 PM) *
งั้นผมต้อง รีบวิ่งแล้วครับ จะรีบไปเก็บๆๆๆๆๆๆ

ลืมบอกไปอีกอย่างครับ ล็อกเก็ตก็จะออกด้วยเช่นกันครับ

แต่ขอบอกว่ารูปหล่อของท่านงามมากโดยเฉพาะพิมพ์จัมโบ้ emotion_102.gif

อย่ารีบเกินไปนะครับ เดี๋ยวหกกะล้ม 555

+Quote Post
ton333
โพสต์ Dec 29 2010, 09:00 PM
โพสต์ #15

ผ้ายันต์ชุมนุมเทวดา (ให้ชมครับ)

+Quote Post
เจ้าหนูเอสซี่
โพสต์ Dec 29 2010, 09:11 PM
โพสต์ #16

หมายเลขสมาชิก : 81

QUOTE(ton333 @ Dec 29 2010, 06:07 PM) *
ลืมบอกไปอีกอย่างครับ ล็อกเก็ตก็จะออกด้วยเช่นกันครับ

แต่ขอบอกว่ารูปหล่อของท่านงามมากโดยเฉพาะพิมพ์จัมโบ้ emotion_102.gif

อย่ารีบเกินไปนะครับ เดี๋ยวหกกะล้ม 555

แล้วมีรูปตัวอย่างให้ชมไหมครับ พี่ต้น

รูปล็อกเกตด้วยนะครับ มีไหมครับ

พี่ต้น

ยอดไม้ต้องอ่อนโยน ยอดคนต้องอ่อนน้อม

+Quote Post
โพสต์ Dec 30 2010, 09:14 AM
โพสต์ #17

เอสซี่ครับ บ่มีโอกาสได้เจอกัยเลย ของพี่.....ผมส่งให้แล้ววันนี้ครับ บอกเขาว่ารอรับได้เลย

...............................................................

นั่นวิครับล้อกเก็ต ท่านมีตัวอย่างให้ชมใหม่เอ่ย

+Quote Post
โพสต์ Dec 30 2010, 09:16 AM
โพสต์ #18

QUOTE(ton333 @ Dec 29 2010, 06:07 PM) *

นั่นซิครับ ว่าแต่จะออกให้บุชาเมื่อไหร่ครับ

+Quote Post
ปื๊ดปู่นนท์
โพสต์ Dec 30 2010, 11:51 AM
โพสต์ #19

กลุ่ม : คนเฝ้าสวน
หมายเลขสมาชิก : 193

น่าสนใจทั้ง2รายการเลยครับ emotion_111.gif

แล้วร่ายคาถามหาเวท.................ปลุกเครื่องวิเศษทุกสิ่งสรรพ์
ว่านยา ผ้าประเจียดมงคลนั้น..........ตะกรรุดโทนน้ำมันอันเรืองฤทธิ์
เดชะพระเวทอันเชี่ยวชาญ.............เครื่องอานกลิ่งได้ดังใครบิด
แล้วตั้งกองอัคคีทั้งสี่ทิศ................เอาเครื่องวางกลางมิดในกองไฟ
เปลวลุกคึกคักไม่ขาดสาย.............ชั้นแต่เส้นด้ายหาไหม้ไม่
จึงเอาพระภควัมที่ทำไว้................ใส่ขันสำริดประสิทธิมนต์
ในขันนั้นใส่น้ำมันหอม...................เสกพร้อมเป่าลงไปสามหน
พระนั้งขึ้นได้ในบันดล....................น้ำมันนั้นทานทนทั้งทุบตี
ล่องหนจังงังกำบังครบ..................อุปเทห์เลห์จบ เป็นถ้วนถี่
ปลุกเครื่องเสร็จพลันอัญชลี.............อ่านมนต์เรียกผีพวกภูติพราย

+Quote Post
ton333
โพสต์ Dec 30 2010, 12:27 PM
โพสต์ #20

QUOTE(เจ้าหนูเอสซี่ @ Dec 29 2010, 09:11 PM) *
แล้วมีรูปตัวอย่างให้ชมไหมครับ พี่ต้น

รูปล็อกเกตด้วยนะครับ มีไหมครับ

พี่ต้น

รูปล็อกเกตไม่มีครับมีแต่รูปหล่อ

เดี๋ยวรอเพื่อนเอาโบว์ชัวร์มาคืนก่อนแล้วจะถ่ายรูปให้ชมนะครับ

+Quote Post

3 หน้า V   1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
มี 2 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 2 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

Copyright © 2006-2009 Suankhlang.com All Right Reserved
25th October 2014 - 07:38 PM