IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> เบี้ยเปลือย หลวงพ่อสำราญ วัดสง่างาม, ยังจัดการข้อความไม่ค่อยเป็น แบบว่ามือใหม่ ขออภัยครับ
เรตติ้ง 5 V
ชัชจรัญ3
โพสต์ Sep 7 2009, 08:55 PM
โพสต์ #1

Member
ภาพประจำกลุ่ม
**

กลุ่ม : สมาชิก
หมายเลขสมาชิก : 830

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ไปทอดผ้าป่าสามัคคีให้หลวงพ่อสำราญ pet_elephant.gif แล้วได้เบี้ยแก้มา1ตัวครับ อยากให้ชม

กัน เป็นเบี้ยเปลือยครับ หลวงพ่อได้จารมือทั้งหน้าและหลัง ลายมือสวยมากครับ และผมได้ผ้ายันต์มาอีก2ผืนครับ หลวงพ่อเมตตา

จารมือให้มาครับ emotion_045.gif สวยมากเลย ลายมือท่าน

ป.ล.ลืมถามหลวงพ่อท่านว่าเป็นยันต์อะไร ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ emotion_041.gif

เพิ่มเติมครับ

เบี้ยตัวนี้เป็นเบี้ย ตั้งแต่ปี46ครับ หลวงพ่อบอกว่าเป็นปรอทดักครับ แต่ตัวนี้ผมมาจุ่มรักทีหลัง

ส่วนผ้ายันต์ ถ้าใครได้ไปกราบหลวงพ่อถึงที่วัดสง่างาม ท่านก็จะแจกให้ฟรีเลยครับ emotion_041.gif

คุณ ชัชจรัญ3 ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Sep 8 2009, 05:41 PM

--------------------
*-*
Go to the top of the page

+Quote Post
2 หน้า V   1 2 >  
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
ชัยโย
โพสต์ Sep 7 2009, 09:04 PM
โพสต์ #2

Member
**

จาก : วัดศรีมุงเมือง จ.เชียงใหม่
หมายเลขสมาชิก : 823

ผ้ายันต์ สวย ดี ครับ

www.pralanna.com
สนใจใน พระเครื่องเมืองเหนือ ขอเชิญครับ !!!

+Quote Post
ปื๊ดปู่นนท์
โพสต์ Sep 7 2009, 09:07 PM
โพสต์ #3

Advanced Member

กลุ่ม : คนเฝ้าสวน
หมายเลขสมาชิก : 193

สวยครับ...น่าติดตามมากเลยครับพระอาจารย์ท่านนี้ quote_hearth.gif

แล้วร่ายคาถามหาเวท.................ปลุกเครื่องวิเศษทุกสิ่งสรรพ์
ว่านยา ผ้าประเจียดมงคลนั้น..........ตะกรรุดโทนน้ำมันอันเรืองฤทธิ์
เดชะพระเวทอันเชี่ยวชาญ.............เครื่องอานกลิ่งได้ดังใครบิด
แล้วตั้งกองอัคคีทั้งสี่ทิศ................เอาเครื่องวางกลางมิดในกองไฟ
เปลวลุกคึกคักไม่ขาดสาย.............ชั้นแต่เส้นด้ายหาไหม้ไม่
จึงเอาพระภควัมที่ทำไว้................ใส่ขันสำริดประสิทธิมนต์
ในขันนั้นใส่น้ำมันหอม...................เสกพร้อมเป่าลงไปสามหน
พระนั้งขึ้นได้ในบันดล....................น้ำมันนั้นทานทนทั้งทุบตี
ล่องหนจังงังกำบังครบ..................อุปเทห์เลห์จบ เป็นถ้วนถี่
ปลุกเครื่องเสร็จพลันอัญชลี.............อ่านมนต์เรียกผีพวกภูติพราย

+Quote Post
ธีร์
โพสต์ Sep 7 2009, 09:08 PM
โพสต์ #4

กลุ่ม : สมาชิกถาวร
หมายเลขสมาชิก : 22

ยันต์รูปแรกถ่ายภาพกลับด้าน เป็นยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ (บางครั้งเรียกยันต์ว่าวจุฬา) ล้อมด้วยอิติปิโสแปดทิศ

ยันต์รูปที่ ๒ เป็นยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์

ดีทางป้องกันอันตราย แคล้วคลาด

หากเป็นยันต์ที่เขียนด้วยมือ ต้องบอกว่า ลายมือท่านงามจริงๆ

+Quote Post
ชัชจรัญ3
โพสต์ Sep 7 2009, 09:25 PM
โพสต์ #5

Member
**

ครับ พึ่งจะมาดูอีกที ว่ากลับด้านจริงๆ ตอนย่อรูปกับหมุนรูปคงเผลอไปกดปุ่มสเกลหมุน แหะๆ ขออภัย emotion_014.gif

เดี๋ยวจะเอาคาถาเบี้ยแก้มาฝากครับ รอแปปนึง คอม(เกือบ)ช้านิดหน่อย

*-*

+Quote Post
เทพอาถรรพ์
โพสต์ Sep 7 2009, 09:38 PM
โพสต์ #6

จาก : 34 หมู่ที่ 9 ตำบลเหมืองจี้ อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน 51000
หมายเลขสมาชิก : 481

ชอบลายมือท่านจริงๆ งามมาก ชอบตั้งแต่เห็นตะกรุดที่ท่านจารแล้ว
ดูท่านตั้งใจกับอักขระทุกตัวจริงๆ เส้นยันต์ก็คมกริบแล้วลากทีเดียวแบบไม่ขาดเลย
สุดยอดจริงๆ คงต้องหาโอกาสไปกราบท่านบ้างแล้วล่ะ emotion_089.gif

พี่เบญ...ทราบแล้วเปลี่ยน emotion_087.gif

ศรัทธาเกิด ปาฏิหาริย์เกิด

+Quote Post
ชัชจรัญ3
โพสต์ Sep 7 2009, 09:48 PM
โพสต์ #7

Member
**

เอาไปวางไว้บนสุดแล้วนะครับ

คุณ ชัชจรัญ3 ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Sep 8 2009, 05:33 PM

*-*

+Quote Post
ปื๊ดปู่นนท์
โพสต์ Sep 7 2009, 10:17 PM
โพสต์ #8

กลุ่ม : คนเฝ้าสวน
หมายเลขสมาชิก : 193

QUOTE(ชัชจรัญ3 @ Sep 7 2009, 09:48 PM) *
เพิ่มเติมครับ

เบี้ยตัวนี้เป็นเบี้ย ตั้งแต่ปี46ครับ หลวงพ่อบอกว่าเป็นปรอทดักครับ แต่ตัวนี้ผมมาจุ่มรักทีหลัง

ส่วนผ้ายันต์ ถ้าใครได้ไปกราบหลวงพ่อถึงที่วัดสง่างาม ท่านก็จะแจกให้ฟรีเลยครับ emotion_041.gif

ปรอทดักธรรมชาติ เดี๋ยวนี้หาคนทำยากมากจริงๆครับ quote_hearth.gif

แล้วร่ายคาถามหาเวท.................ปลุกเครื่องวิเศษทุกสิ่งสรรพ์
ว่านยา ผ้าประเจียดมงคลนั้น..........ตะกรรุดโทนน้ำมันอันเรืองฤทธิ์
เดชะพระเวทอันเชี่ยวชาญ.............เครื่องอานกลิ่งได้ดังใครบิด
แล้วตั้งกองอัคคีทั้งสี่ทิศ................เอาเครื่องวางกลางมิดในกองไฟ
เปลวลุกคึกคักไม่ขาดสาย.............ชั้นแต่เส้นด้ายหาไหม้ไม่
จึงเอาพระภควัมที่ทำไว้................ใส่ขันสำริดประสิทธิมนต์
ในขันนั้นใส่น้ำมันหอม...................เสกพร้อมเป่าลงไปสามหน
พระนั้งขึ้นได้ในบันดล....................น้ำมันนั้นทานทนทั้งทุบตี
ล่องหนจังงังกำบังครบ..................อุปเทห์เลห์จบ เป็นถ้วนถี่
ปลุกเครื่องเสร็จพลันอัญชลี.............อ่านมนต์เรียกผีพวกภูติพราย

+Quote Post
เบญริสา
โพสต์ Sep 7 2009, 10:19 PM
โพสต์ #9

กลุ่ม : เจ้าของสวน
จาก : 306/55 ซ.ทับสุวรรณ ถ.อโศก-ดินแดง แขวง/เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400
หมายเลขสมาชิก : 4

ลายมือท่านสวยจริงๆ ลองพี่ธีร์การันตีแล้ว เชื่อหนมกินได้เลย...

หาว่าไงนะ...น้องเทพอาถรรพ์จะไปด้วยเหรอ...เอาค่าแก๊สมา เดี๋ยวจัดให้...อิอิอิ...

<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

อุปสรรคคือของขวัญ...

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

ติดต่อพี่เดือนได้ที่นี่ค่ะ.............................................

http://www.suankhlang.com/ipb//index.php?showtopic=209

+Quote Post
ธีร์
โพสต์ Sep 7 2009, 10:22 PM
โพสต์ #10

หมายเลขสมาชิก : 22

สมแล้วที่ท่านบอกเอาไว้ว่ายันต์พระฉิมพลีพัดโบกมหาโชคลาภ ก็เพราะยันต์แต่ละอย่างที่ท่านลงเอาไว้ล้วนแต่เด่นทางโชคลาภทั้งนั้น

+Quote Post
Jay
โพสต์ Sep 7 2009, 10:46 PM
โพสต์ #11

หมายเลขสมาชิก : 44

+Quote Post
เทพอาถรรพ์
โพสต์ Sep 7 2009, 10:50 PM
โพสต์ #12

จาก : 34 หมู่ที่ 9 ตำบลเหมืองจี้ อำเภอเมืองลำพูน จังหวัดลำพูน 51000
หมายเลขสมาชิก : 481

QUOTE(เบญริสา @ Sep 7 2009, 10:19 PM) *
ลายมือท่านสวยจริงๆ ลองพี่ธีร์การันตีแล้ว เชื่อหนมกินได้เลย...

หาว่าไงนะ...น้องเทพอาถรรพ์จะไปด้วยเหรอ...เอาค่าแก๊สมา เดี๋ยวจัดให้...อิอิอิ...

จะเป็นเมื่อไหร่ดีครับคุณพี่... emotion_045.gif

ศรัทธาเกิด ปาฏิหาริย์เกิด

+Quote Post
ชัยโย
โพสต์ Sep 7 2009, 10:51 PM
โพสต์ #13

Member
**

จาก : วัดศรีมุงเมือง จ.เชียงใหม่
หมายเลขสมาชิก : 823

วัตถุมงคลของ ท่าน แหล่มจริงๆ ครับ
อยากได้ แต่ผมอยู่ไกลเกิน ไป ^^

www.pralanna.com
สนใจใน พระเครื่องเมืองเหนือ ขอเชิญครับ !!!

+Quote Post
Guest_เหล็กไหล_*
โพสต์ Sep 7 2009, 11:02 PM
โพสต์ #14

Guests

อิ..อิ..ขออภัยครับ เพื่อความถูกต้อง ต้องบอกว่าเป็นยันต์องค์พระปถมัง จริงๆยันต์เต็มองค์มากกว่านี้ ส่วนใหญ่คนรุ่นปัจจุบันเห็นแต่ไปลอกจากหลังเหรียญหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่มา ซึ่งไม่ครบ เข้าใจว่าติดขัดด้วยพื้นที่หลังเหรียญจำกัด เลยตัดทอนยันต์บางส่วนออก แต่ภายหลังหาเกจิที่ลบผงปถมังเป็นยาก ท่านเหล่านี้จึงไม่รู้ จริงๆถ้ามีพื้นที่พอควรเขียนให้เต็มองค์ครับ

+Quote Post
เบญริสา
โพสต์ Sep 7 2009, 11:08 PM
โพสต์ #15

จาก : 306/55 ซ.ทับสุวรรณ ถ.อโศก-ดินแดง แขวง/เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400

คุณพี่เหล็กไหล ใจดี ขอดูยันต์เต็มๆหน่อยได้มัยคะ...นะคะ..นะคะ... emotion_091.gif

<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

ติดต่อพี่เดือนได้ที่นี่ค่ะ.............................................

http://www.suankhlang.com/ipb//index.php?showtopic=209

+Quote Post
โพสต์ Sep 8 2009, 07:27 AM
โพสต์ #16

Guests

QUOTE(เบญริสา @ Sep 7 2009, 11:08 PM) *
คุณพี่เหล็กไหล ใจดี ขอดูยันต์เต็มๆหน่อยได้มัยคะ...นะคะ..นะคะ... emotion_091.gif

เอ๊ะ...นอนดึกเหมือนกันแฮะ...รักษาสุขภาพด้วยนะครับ....ลองให้เจ้าของเรื่องเค้ากลับด้านถ่ายให้ถูกต้องมาลงก่อน แล้วผมจะลงภาพที่ถูกและอธิบายโดยละเอียดว่าไม่ครบอย่างไร ถ้าให้คาดเดาสาเหตุคงเกิดจากความไม่เข้าใจ คิดว่าตัว อุ ในพระยันต์มีซ้ำกัน ๒ ตัว เลยตัดออก ๑ ตัว แต่จริงๆไม่ซ้ำ เพราะอยู่คนละกลุ่มความหมาย ตัดออกไม่ได้

+Quote Post
โพสต์ Sep 8 2009, 07:56 AM
โพสต์ #17

Guests

ไม่ทราบ วัดสง่างาม ที่ไหนเหรอครับ? คือเมื่อ๓-๔ปีก่อน ผมเห็นหนังสือพระเล่มนึงเอารูปอ.หนุ่มๆ ฉันหมาก ปัจจุบันได้เป็นเจ้าอาวาสอายุราว ๓๖ มาลง เห็นแล้วจำได้ว่าสมัยผมอยู่กับหลวงปู่ชม วัดโป่ง ท่านเคยมาขอเรียนวิชา แต่ได้ไปไม่เต็มที่ ก็เลยจำชื่อวัดท่านเอาไว้ว่าจะเอาที่เหลือไปถวายให้ แต่ตอนนั้นงานยุ่งๆยังไม่ได้ไป มาถึงตอนนี้พอมีเวลาแต่ลืมชื่อวัดซะอีก จำได้แต่วัดอยู่ที่ปราจีน มีใครพอทราบบ้างครับ หนังสือพระก็ลงว่าท่านเป็นศิษย์หลวงปู่ชม หนังสือพระผมไม่ได้ซื้อไว้แถมจำหัวหนังสือไม่ได้อีก

+Quote Post
ชัชจรัญ3
โพสต์ Sep 8 2009, 05:28 PM
โพสต์ #18

Member
**

วัดสง่างาม อยู่ที่ อ.บางไทร อยุธยาครับ emotion_041.gif

edit เพิ่ม กลับด้านให้แล้วครับ

คุณ ชัชจรัญ3 ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Sep 8 2009, 05:43 PM

*-*

+Quote Post
108
โพสต์ Sep 8 2009, 06:01 PM
โพสต์ #19

Member
**

หมายเลขสมาชิก : 335

เรียน คุณพี่เหล็กไหล
ไม่แน่ใจว่าจะใช่ พระอาจารย์กำจัด วัดเลียบ จังหวัด ปราจีนบุรี หรือเปล่า นะครับได้ข่าวว่าท่านก็เคยไปศึกษากับหลวงปู่ชม วัดโป่ง เหมือนกันครับ ผมเองก็อยู่ศรีราชานี่แหละ ศรัทธาหลวงปู่ชมมานานแล้วเหมือนกันเพราะได้ยินว่าท่านเชี่ยวชาญการลบผงอิธะเจ และสามารถเสกพระสมเด็จให้ลอยได้

+Quote Post
เบญริสา
โพสต์ Sep 8 2009, 07:05 PM
โพสต์ #20

รอพี่เหล็กไหล...มาลงรูปยันต์พร้อมคำอธิบายจ้ะ... emotion_091.gif

+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

Copyright © 2006-2009 Suankhlang.com All Right Reserved
20th April 2014 - 07:38 AM