IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> ราคาเหรียญหลวงพ่อชารุ่นแรก
Pawat
โพสต์ Oct 16 2010, 10:34 PM
โพสต์ #1

Advanced Member

กลุ่ม : Banned
หมายเลขสมาชิก : 7

วันนี้ไปเดินเล่นที่บางลำภูมาครับ ไปเดินหาของ และก็เอาของไปขายเหมือนที่แล้วมา
ราคาพระหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ยังคงแรงไม่หยุด ผมเอาพระขุนแผนพรายกุมารพิมพ์เล็ก
ไปปล่อยได้เงินมาสองแสนกว่าบาท เดินไปเดินมาเห็นเหรียญหลวงพ่อชารุ่นแรกจากตู้สายตรง
พระสายกรรมฐาน ลองสอบถามดูว่าราคาเท่าไหร่....

คำตอบที่ได้คือ.....หนึ่งหมืนสองพันบาทถ้วนครับ

ลุงเจ้าของร้านแกยังถามผมอีกนะว่าตอนถูกๆเก็บไว้กี่เหรียญล่ะ ผมก็บอกว่ามีแค่ 3 เหรียญ
เองครับ ลุงแกก็บอกว่าถ้ามีเอามาปล่อยร้านแกได้นะ.....

ผมวิเคราะห์แล้วพระของหลวงพ่อชาเป็นที่มีอนาคตครับทุกรุ่น ทุกแบบ

เทียบกับพระของหลวงปู่ทิมแล้วเป็นพระที่มีราคาหวือหวาเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลงราคาไม่แน่
ไม่นอนแถมพระยังมีหลายบล๊อค หลายสายอีกด้วย สายนี้เล่นพิมพ์นี้ อีกสายหนึ่งไม่เล่น
เล่นอีกพิมพ์ดีกว่าอะไรอย่างนี้เป็นต้น

ถ้าเป็นผมเลือกเก็บผมว่าหลวงพ่อชาน่าเก็บกว่าเยอะครับ
Go to the top of the page

+Quote Post
3 หน้า V   1 2 3 >  
Start new topic
คำตอบ (1 - 19)
ViratFaidam
โพสต์ Oct 17 2010, 03:33 AM
โพสต์ #2

ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : สมาชิก
หมายเลขสมาชิก : 2,132

QUOTE(Pawat @ Oct 16 2010, 10:34 PM) *
วันนี้ไปเดินเล่นที่บางลำภูมาครับ ไปเดินหาของ และก็เอาของไปขายเหมือนที่แล้วมา
ราคาพระหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ยังคงแรงไม่หยุด ผมเอาพระขุนแผนพรายกุมารพิมพ์เล็ก
ไปปล่อยได้เงินมาสองแสนกว่าบาท เดินไปเดินมาเห็นเหรียญหลวงพ่อชารุ่นแรกจากตู้สายตรง
พระสายกรรมฐาน ลองสอบถามดูว่าราคาเท่าไหร่....

คำตอบที่ได้คือ.....หนึ่งหมืนสองพันบาทถ้วนครับ

ลุงเจ้าของร้านแกยังถามผมอีกนะว่าตอนถูกๆเก็บไว้กี่เหรียญล่ะ ผมก็บอกว่ามีแค่ 3 เหรียญ
เองครับ ลุงแกก็บอกว่าถ้ามีเอามาปล่อยร้านแกได้นะ.....

ผมวิเคราะห์แล้วพระของหลวงพ่อชาเป็นที่มีอนาคตครับทุกรุ่น ทุกแบบ

เทียบกับพระของหลวงปู่ทิมแล้วเป็นพระที่มีราคาหวือหวาเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลงราคาไม่แน่
ไม่นอนแถมพระยังมีหลายบล๊อค หลายสายอีกด้วย สายนี้เล่นพิมพ์นี้ อีกสายหนึ่งไม่เล่น
เล่นอีกพิมพ์ดีกว่าอะไรอย่างนี้เป็นต้น

ถ้าเป็นผมเลือกเก็บผมว่าหลวงพ่อชาน่าเก็บกว่าเยอะครับ

มาอ่านดูก็ถูกของคุณpawat เคยได้ฟังปู่เป็ดเล่าว่าหลวงพ่อชาพูด ต่อไปมีเงินสองแสน

ก็ซื้อพระเฮา(เรา)ไม่ได้ นี่ไม่ต้องพูดถึงเหรียญเนื้อทองคำ ส่วนเนื้อเงินอยู่ที่หมื่นกลางๆ

เนื้อทองแดงนั้นขึ้นอยู่กับเหรียญว่าสวยไม่สวย ผมเคยพูดคุยกับเพื่อนๆว่าต่อไปในอนาคต

คนอุบลฯจะหาเช่าบูชา พระเครื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่ชานั้น จะต้องเข้ากรุงเทพฯที่เดียว

คุณ ViratFaidam ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Oct 19 2010, 01:52 AM

+Quote Post
ธันย์นรีย์
โพสต์ Oct 17 2010, 06:59 AM
โพสต์ #3

กลุ่ม : คนเฝ้าสวน
จาก : เพชรเกษม 46 ภาษีเจริญ 10160
หมายเลขสมาชิก : 5

emotion_045.gif ของรักของหวงของศิษย์หลวงพ่อชา เหมือนแหวนของ emotion_045.gifกอลลัม /สมีกอล

แต่ไม่มีค่ะ ตาเฒ่าใจร้ายของดิฉันแกบอกงั้น
แต่.... ไม่เชื่อหรอก สักวันจะบุกกรุห้วยไผ่

--------------------

เวลาถ่ายรูป...ส่วนใหญ่เราก็มักจะเก็บภาพที่เปี่ยมไป ด้วยความสุข ความประทับใจ
แล้วทำไมกับวันนี้ นาทีนี้ไม่เก็บเกี่ยวสิ่งดี ดี เก็บไว้

+Quote Post
Pawat
โพสต์ Oct 17 2010, 07:49 AM
โพสต์ #4

ภาพเหรียญหลวงพ่อชาครับองค์ที่แขวนอยู่ในปัจจุบัน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย
ไฟล์ที่แนบมา  _________.JPG ( 42.03กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด: 1

+Quote Post
radien
โพสต์ Oct 17 2010, 10:16 AM
โพสต์ #5

หมายเลขสมาชิก : 1,857

เหรียญสวยจังเลยครับ อยากได้วัตถุมลคลหลวงปู่ไว้บูชาสักรุ่นไม่รู้ว่าจะมีวาสนาหรือเปล่า
พอจะทราบไหมครับว่ามีรุ่นไหนที่ราคาถูกๆบ้างครับ

มิตรแท้...แม้มีเพียงหนึ่งเดียวก็เกินพอ

+Quote Post
Tippayarn
โพสต์ Oct 17 2010, 10:30 AM
โพสต์ #6

กลุ่ม : สมาชิกถาวร
จาก : แจ้งวัฒนะ28
หมายเลขสมาชิก : 61

เคยเห้นตามหนังสือพระราคาไม่แพงมากแต่ไม่รู้ว่าปลอมหรือเปล่าไม่กล้าจับ

+Quote Post
radien
โพสต์ Oct 17 2010, 10:38 AM
โพสต์ #7

QUOTE(Tippayarn @ Oct 17 2010, 10:30 AM) *
เคยเห้นตามหนังสือพระราคาไม่แพงมากแต่ไม่รู้ว่าปลอมหรือเปล่าไม่กล้าจับ

ไม่ทราบว่ารุ่นไหนเหรอครับพี่

มิตรแท้...แม้มีเพียงหนึ่งเดียวก็เกินพอ

+Quote Post
sharp
โพสต์ Oct 17 2010, 04:41 PM
โพสต์ #8

Member
**

หมายเลขสมาชิก : 103

เห็นด้วยครับ พระหลวงปู่ชาน่าเก็บที่สุดครับ

+Quote Post
Pawat
โพสต์ Oct 17 2010, 09:12 PM
โพสต์ #9

เหรียญรุ่นหนึ่งนี้ต้องมีเหรียญแท้ไว้เทียบก่อนนะครับ มิฉะนั้นอาจโดนของปลอมได้ง่ายๆ ทีเดียวเชียว
บางท่านถึงกับต้องดูรอยตัดขอบเหรียญเพื่อยืนยันเก๊ แท้กัน ก็อยากจะเตือนไว้สำหรับผู้นิยมของถูกครับ

ส่วนพระหลวงพ่อชาที่ราคาถูกๆ นั้นผมแนะนำพระพิมพ์ห้าเหลี่ยมรุ่นสุดท้ายครับ แต่ก็ต้องบอกนะครับว่า
มีของเก๊ออกมานานแล้วเช่นกัน

+Quote Post
Guest_พริกไท_*
โพสต์ Oct 17 2010, 09:16 PM
โพสต์ #10

Guests

ห้าเหลี่ยม ที่ว่าถูกก็ไม่เบาหรอกขะรับ

ขี้เหร่ๆ มีรอยบิ่นด้วย พูดง่ายๆองค์พระไม่สมบูรณ์

ราคาสุดท้ายที่ผมเห็น เกือบ 5,000 บาท

ที่ว่าถูกน่าจะเหงาใจอยู่

........................................ด้วยรัก...

+Quote Post
radien
โพสต์ Oct 17 2010, 09:45 PM
โพสต์ #11

QUOTE(พริกไท @ Oct 17 2010, 09:16 PM) *
ห้าเหลี่ยม ที่ว่าถูกก็ไม่เบาหรอกขะรับ

ขี้เหร่ๆ มีรอยบิ่นด้วย พูดง่ายๆองค์พระไม่สมบูรณ์

ราคาสุดท้ายที่ผมเห็น เกือบ 5,000 บาท

ที่ว่าถูกน่าจะเหงาใจอยู่

........................................ด้วยรัก...

emotion_075.gif emotion_075.gif emotion_075.gif

+Quote Post
sharp
โพสต์ Oct 18 2010, 12:04 AM
โพสต์ #12

Member
**

หมายเลขสมาชิก : 103

พระของหลวงปู่ชาในขณะนี้มีราคาแพงเกือบทุกรุ่น ลองหาพระเครื่องที่หลวงปู่ชาได้ไปร่วมพิธีพุทธาภิเษกดูซิครับ
ขอแนะนำเหรียญในหลวงครบ4รอบก็ดีครับ มีครูบาอาจารย์สายกัมมัฏฐานมากันมากและหนึ่งในนั้นก็มีหลวงปู่ชา
มาร่วมดัวยและที่สำคัญราคายังไม่แพงครับ

+Quote Post
Guest_พริกไท_*
โพสต์ Oct 18 2010, 01:02 AM
โพสต์ #13

Guests

เหรียญ 5 อาจารย์ที่โรงเรียนเบญจม์ จังหวัดอุบลฯสร้างก็ดีครับ

และขอแนะนำให้รีบเก็บ มีกระแสการสะบัดตัวที่ผิดปกติพอสมควรสำหรับพระสายอิสาน

เหรียญ 5 อาจารย์นี้ราคายังสามารถเก็บได้ด้วยใบหน้ายิ้มๆ

ยังไม่มีข่าวว่ามีของเลียนแบบหรือของเก๊

ราคายังไม่เกิน1,000 บาทสำหรับเหรียญสวยๆกล่องเดิมๆกาไหล่เก่า

emotion_010.gif emotion_087.gif emotion_038.gif emotion_095.gif

...............................................ด้วยรัก...

+Quote Post
ViratFaidam
โพสต์ Oct 18 2010, 01:23 AM
โพสต์ #14

QUOTE(ธันย์นรีย์ @ Oct 17 2010, 06:59 AM) *

emotion_045.gif ของรักของหวงของศิษย์หลวงพ่อชา เหมือนแหวนของ emotion_045.gifกอลลัม /สมีกอล

แต่ไม่มีค่ะ ตาเฒ่าใจร้ายของดิฉันแกบอกงั้น
แต่.... ไม่เชื่อหรอก สักวันจะบุกกรุห้วยไผ่

อย่าบุกเลยครับห้วยไผ่ ลุยอาคารมาลีนนท์...ดีกั่วคับ

+Quote Post
ViratFaidam
โพสต์ Oct 18 2010, 02:13 AM
โพสต์ #15

QUOTE(radien @ Oct 17 2010, 10:16 AM) *
เหรียญสวยจังเลยครับ อยากได้วัตถุมลคลหลวงปู่ไว้บูชาสักรุ่นไม่รู้ว่าจะมีวาสนาหรือเปล่า
พอจะทราบไหมครับว่ามีรุ่นไหนที่ราคาถูกๆบ้างครับ

ขออนุญาต ขออภัยครับมือใหม่ขัดขับยังไม่ได้ออกเวร(เวรกรรม) ถ้าในความคิดส่วนตัว

ของผม ที่ว่าราคาถูกนะครับ ขอแนะนำ...รูปถ่ายขนาด 1 นิ้วครับ นี่พูดถึงขนาดไว้สำหรับ

เลี่ยมแขวนคอ หลวงปู่ชาท่านแจกก่อนเหรียญรุ่นแรกจะออกเสียอีก แต่ขอให้ดูกระดาษรูป

ให้ดีๆนะครับ กระดาษปี251 กว่าน้น จะดูมีคราบปรอทและเหมือนลายหนังไก่ จะมีทั้งรูป

เต็มองค์และครึ่งองค์ ถ้าไม่มีหนังสือบุญญฤทธิ์ พระโพธิญาณเถร หลวงพ่อชา สุภัทโท

ของคุณ อำพล เจน เขียนและเรียบเรียง(ไม่ต้องไปหาแล้วครับสำหรับหนังสือ...นอกจาก

ร้านหนังสือเก่า) ที่ในวงเล็บน่ะ....อย่าไปเล่าให้แกฟังเชียวนา...คนแก่โกธรทั้งเร็วและไวครับ

อ้อ....มาคิดได้...จะแขวนหรือห้อย ก็เลือกใช้นะครับ พอดีไม่ได้จบเอกภาษา

+Quote Post
radien
โพสต์ Oct 18 2010, 09:50 AM
โพสต์ #16

QUOTE(ViratFaidam @ Oct 18 2010, 02:13 AM) *
ขออนุญาต ขออภัยครับมือใหม่ขัดขับยังไม่ได้ออกเวร(เวรกรรม) ถ้าในความคิดส่วนตัว

ของผม ที่ว่าราคาถูกนะครับ ขอแนะนำ...รูปถ่ายขนาด 1 นิ้วครับ นี่พูดถึงขนาดไว้สำหรับ

เลี่ยมแขวนคอ หลวงปู่ชาท่านแจกก่อนเหรียญรุ่นแรกจะออกเสียอีก แต่ขอให้ดูกระดาษรูป

ให้ดีๆนะครับ กระดาษปี251 กว่าน้น จะดูมีคราบปรอทและเหมือนลายหนังไก่ จะมีทั้งรูป

เต็มองค์และครึ่งองค์ ถ้าไม่มีหนังสือบุญญฤทธิ์ พระโพธิญาณเถร หลวงพ่อชา สุภัทโท

ของคุณ อำพล เจน เขียนและเรียบเรียง(ไม่ต้องไปหาแล้วครับสำหรับหนังสือ...นอกจาก

ร้านหนังสือเก่า) ที่ในวงเล็บน่ะ....อย่าไปเล่าให้แกฟังเชียวนา...คนแก่โกธรทั้งเร็วและไวครับ

อ้อ....มาคิดได้...จะแขวนหรือห้อย ก็เลือกใช้นะครับ พอดีไม่ได้จบเอกภาษา

แล้วพี่ไม่มีมาแบ่งบ้างเหรอครับ อิอิอิ

+Quote Post
radien
โพสต์ Oct 18 2010, 09:51 AM
โพสต์ #17

QUOTE(พริกไท @ Oct 18 2010, 01:02 AM) *
เหรียญ 5 อาจารย์ที่โรงเรียนเบญจม์ จังหวัดอุบลฯสร้างก็ดีครับ

และขอแนะนำให้รีบเก็บ มีกระแสการสะบัดตัวที่ผิดปกติพอสมควรสำหรับพระสายอิสาน

เหรียญ 5 อาจารย์นี้ราคายังสามารถเก็บได้ด้วยใบหน้ายิ้มๆ

ยังไม่มีข่าวว่ามีของเลียนแบบหรือของเก๊

ราคายังไม่เกิน1,000 บาทสำหรับเหรียญสวยๆกล่องเดิมๆกาไหล่เก่า

emotion_010.gif emotion_087.gif emotion_038.gif emotion_095.gif

...............................................ด้วยรัก...

พี่พริกไทน่าจะนำมาแบ่งบ้างนะครับ ถ้าราคานี้ วันนั้นไปเจอที่โขงเจียมสภาพใช้ไม่สวยเลยยังเรียกตั้ง 800 ครับ

+Quote Post
Pawat
โพสต์ Oct 18 2010, 10:17 AM
โพสต์ #18

มีเหรียญที่ระลึกงานศพของหลวงปู่พระอุปัชฌาย์ของหลวงพ่อชาอีกเหรียญนึงครับ
ที่น่าเก็บเพราะเป็นหรียญที่หลงพ่อชาอฐิษฐานจิตเดียวหนึ่งคืนแล้วจึงนำมาแจกครับ
ราคาน่าจะซัก 1000 บาทมั้งครับ

+Quote Post
radien
โพสต์ Oct 18 2010, 10:39 AM
โพสต์ #19

ราคาไม่แพงแต่ก็หาไม่ง่ายเลยครับ

+Quote Post
Pawat
โพสต์ Oct 18 2010, 11:19 AM
โพสต์ #20

คุณ radien อยู่แถวไหนล่ะครับ....ถ้าอยู่ใกล้พันธ์ทิพย์งามวงศ์วานแล้วล่ะก็ไม่ยากเลยครับที่
จะหาของทั้งที่พี่พริกไทและผมได้แนะนำไป .....
ถ้าอย่างไรลองถามเบอร์ผมกับพี่เดือน (พี่เบญริสา) ก็ได้นะครับเดี๋ยวผมจะลองแนะนำให้

+Quote Post

3 หน้า V   1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

Copyright © 2006-2009 Suankhlang.com All Right Reserved
21st August 2014 - 05:11 PM