IPB

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> อิทธิฤทธิ์ ศักสิทธิ์ ดูดวง สะเดาเคราะห์ อาบน้ำมนต์ โดยพระเกจิ อ.น้อย ณ วัดใหม่อู่ทอง, วัดใหม่อู่ทอง ต.นิลเพชร อ.บางเลน จ.นครปฐม
shin5824
โพสต์ Dec 30 2010, 10:06 PM
โพสต์ #1

Newbie
ภาพประจำกลุ่ม
*

กลุ่ม : สมาชิก
หมายเลขสมาชิก : 2,713

เชิญเที่ยว ใหว้พระศิวะ ดูดวง สะเดาะเคราะห์ ที่วัดใหม่อู่ทอง จ.นครปฐม พระเกจิ ผู้สร้างโบสถ์วัดบางมดโสธารามซึ่งเป็นโบสถ์ที่สวยงามมาก ย่านประชาอุทิศ ตอนนี้ท่านย้ายไปสร้างวัดใหม่ที่นครปฐม ท่านเก่งมาก ผมเคยเป็นเด็กวัดอยู่ในวัดที่ท่านสร้าง ท่านพระอาจารย์น้อยท่านเก่งมาก มีเมตตา ช่วยคน ไม่เคยเรียกร้องเงินทอง ท่านก็สอนให้บูชาองค์มหาเทพ องค์พระคเณศ พระศิวะ พระแม่ปราวตี พระนารายณ์ พระแม่ลักษมี พระพรหม พระแม่สุรัสวตี และบูชาพระพุทธเจ้า ท่านจะดูดวงแม่นมาก เราคิดอะไรท่านรู้หมด ประเภทว่าความคิดในจใเรายังรู้ และที่สำคัญท่านมีแต่ให้กะให้ โยม ใครลำบากมาท่านช่วยโดยไม่เรียกร้องเงินทอง ที่ผมอยู่กะท่านมา ก็เห็นท่านสร้างโบส์มาหลายที่ สร้างเสร็จแล้วก็ย้ายสร้างที่อื่นต่อ ไม่ยอมรับยศฐาใดๆ สร้างโบสถ์ด้วยตัวท่านเอง ลูกศิษย์ลูกหาท่านมากมาย โบสถ์วัดบางมดโสธารามก็ร่วมร้อยล้าน ท่านทำได้ไง!!!!!!!
ที่ผมเห็นชัดเจนเพราะผมไปนอนอยู่กับท่านที่วัด บ่อยๆ กลางคื่นท่านจะสวดมนต์ บางคืนสวดนานมาก บางครั้งผมเคยเห็นเวลามีผ้าป่า กฐินได้เงินมามากมาย แทนที่ท่านจะเก็บไว้ใช้จ่ายส่วนตัวบ้าง แต่ท่านกลับจ่ายให้ช่าง ให้วัดหมด ท่านไม่เคยนำเงินที่เขาถวายมาไปใช้เลยผมเห็นกับตา ท่านสร้างให้คนอื่นเป็นล้านๆ แต่ท่านนอนฝูกบางๆผืนเดียว ท่านบวชตั้งแต่อายุยังน้อย ท่านเิกิดมาเพื่อสร้างจริงๆ ไม่เคยเห็นแก่ยศฐา เงินทอง ท่านบอก ท่านมีแต่นึกถึงพระ บางครั้ง คุณหญิง คุณนาย มา จะนิมนต์เอาเงินมาให้ เอารถเบนส์มารับท่าน ท่านบอก ไม่ไป ต้องช่วยคนที่เขาลำบากก่อนใครทุกข์ก็ควรมาหาพระ ไม่ไช่เห็ํนแก่อามิจสินจ้างแล้วต้องไป ท่านช่วยคนด้วยใจ ไม่ไช่ที่เงิน
สำหรับท่านที่เคยไปดูดวงที่อื่นโดนร่างทรงเรียกเป็นพัน โดนหลอก ผิดหวังมา
ก็ลองไปหาท่านดูแล้วจะรู้ว่าคนเก่งคนจริง รู้ชะตา รู้ฟ้ารู้ดินยังมีอยู่จริง ใครสนใจอยากมีชีวิตที่ดีขึ้นก็ลองไปไหว้ท่านดูรับรองไม่ผิดหวัง
ผมเองแต่ก่อนเป็นเด็กวัด อยู่ที่วัดบางมดโสธาราม(ขณะนั้นผมเรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีธนบุรี) ตอนนั้นผมลำบากมาก ไม่มีแม้ตังจะกินข้าว แต่ได้ท่านช่วยไว้โดยการได้กินข้าววัดเป็นประจำ และท่านยังสอนให้สวดมนต์ไหว้พระ บูชาองเทพ จนทุกวันนี้ผมได้ทำงานต่างประเทศ มีเงินเดือนสี่-ห้าหมื่นก็เพราะท่านชี้แนะ สุดท้ายนี้ใครสนใจอยากไปนมัสการท่านก็คุยกันมาในกระทู้จะบอกทางให้นะ รับรองว่าท่านเก่งมาก และไม่ต้องใช้เงินมากมายใดๆเลยเท่าที่ผมทราบก็มีแค่ค่าครู 199บาทเท่านั้นและเท่านั้นจริงๆ ท่านบอกเป็นค่าครูและค่าคณุนี่แหละที่มาเป็นค่าน้ำ ค่าไฟ ในวัด ยิ่งตอนนี้นะโบสถ์กำลังสร้าง ใครอยากมีบุญได้สร้างโบสถ์ก็เชิญไปนมัสการท่านได้ แต่ที่แน่ๆขอบอกว่าท่านดูดวงแม่นมาก ผมเอาหัวเป็นประกัน
Go to the top of the page

+Quote Post

Start new topic
คำตอบ (1 - 5)
Guest_พริกไท_*
โพสต์ Dec 30 2010, 10:18 PM
โพสต์ #2

Guests

มายังไงครับเนี่ยะ emotion_041.gif

เอาใหม่อีกที มีอะไรอยากจะคุย ลองดูอีกทีนะขะรับ

อ่านแล้วค่อนข้างสับสน

ขอแรงอีกที นะขะรับ

..........................................ด้วยรัก emotion_091.gif ...

+Quote Post
aj.computer
โพสต์ Apr 2 2011, 12:24 PM
โพสต์ #3

Newbie
*

หมายเลขสมาชิก : 2,420

confirm ครับ

เพราะผมก็เป็นลูกศิษย์ (อาจจะปลายๆ แถวสักหน่อย) ของท่านคนหนึ่งครับ
ผมรู็จักท่านและเคารพท่านมาเกือบ 30 ครับ
เพระาผมได้มีโอกาสรู็จักท่าน สมัยตอนที่ท่านจำอยู่ที่วัดพรพระร่วงประสิทธิ์
แถว ๆ กม.5 รามอินทราครับ

+Quote Post
คนหลังวัด
โพสต์ Apr 8 2011, 09:43 PM
โพสต์ #4

Advanced Member

หมายเลขสมาชิก : 1,573

เขาคือใครอะ

--------------------
ใด ๆ ในโลกล้วนอนิจจัง อนิจจัง - ทุกขัง - อนัตตา สรรพสิ่งไม่มีอะไรเที่ยงแท้แน่นอน ไม่จิรังยั่งยืน ล้วนเป็นทุกข์ ต้องอยู่ทนอยู่มิได้ ต้องมีการเปลี่ยนแปลงและเสื่อมสลายแตกดับไปในที่สุด แม้แต่ก้อนกรวด หินดินทรายก็ไม่พ้นกฏนี้ กฏนี้ยิ่งใหญ่ครอบคลุมทั้งจักรวาล

คติธรรมของ พระครูสุนทรจริยวัตร ( หลวงปู่ม่วง นาคเสนฺโน ) อดีตเจ้าอาวาสวัดยางงาม อ.ปากท่อ จ.ราชบุรี

+Quote Post
เบญริสา
โพสต์ Apr 8 2011, 09:49 PM
โพสต์ #5

กลุ่ม : เจ้าของสวน
จาก : 306/55 ซ.ทับสุวรรณ ถ.อโศก-ดินแดง แขวง/เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400
หมายเลขสมาชิก : 4

คุณaj.computer ชวนกันไปกราบพระอาจารย์น้อย วัดใหม่อู่ทอง จ้ะ....

--------------------
<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

อุปสรรคคือของขวัญ...

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

ติดต่อพี่เดือนได้ที่นี่ค่ะ.............................................

http://www.suankhlang.com/ipb//index.php?showtopic=209

+Quote Post
สมเกียรติ7689
โพสต์ Apr 9 2011, 08:50 AM
โพสต์ #6

หมายเลขสมาชิก : 553

555+ นับถือๆ ศิษย์อาจารย์เดียวกัน
จากที่เคยลงในสวนขลัง

http://www.suankhlang.com/ipb//index.php?showtopic=2289

ว่าแต่ท่าน shin5824 ในเวลาอยู่วัดท่านชื่ออะไรครับ เผื่ออาจเคยเจอกัน

"(ขณะนั้นผมเรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีธนบุรี)"
เด็กกลุ่มนี้คุ้นๆ เพราะกลับดึกที่ไร อ.น้อยให้ไปส่งก่อนทุกที (ซึ่งก็เป็นความยินดีในส่วนตัวผมอยู่แล้ว)

"เงินเดือน 4-5 หมื่น ไปลงเรือมาหรือเปล่าครับท่าน"

คุณ สมเกียรติ7689 ได้แก้ไขข้อความนี้ ครั้งล่าสุดเมื่อ Apr 9 2011, 12:56 PM

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

Copyright © 2006-2009 Suankhlang.com All Right Reserved
28th July 2014 - 09:21 PM